Hasken gani na gani, wanda kuma aka sani dana gani haske(OBAs), mahadi ne da ake amfani da su don haɓaka bayyanar kayan ta hanyar ƙara fari da haske.Ana amfani da su a masana'antu iri-iri, ciki har da yadi, takarda, wanki da robobi.A cikin wannan labarin, za mu bincika menene masu haskaka gani, yadda suke aiki, da aikace-aikacensu iri-iri.

Masu haske na gani suna aiki ta hanyar ɗaukar hasken ultraviolet (UV) da sake fitar da shi azaman haske mai gani a cikin bakan blue-violet.Wannan al'amari shi ake kira fluorescence.Ta hanyar juyar da hasken UV zuwa haske mai gani, masu haskakawa na gani suna haɓaka haske da kaddarorin kayan kyalli, suna sa su bayyana haske da fari.

Aikace-aikacen gama gari na masu haskaka haske yana cikin masana'antar yadi.A cikin yadudduka, ana ƙara masu haske na gani a cikin yadudduka da zaruruwa don haɓaka kamanninsu.Lokacin da tufafi ko yadudduka da aka yi amfani da su tare da masu haske na gani suna fallasa hasken rana ko hasken wucin gadi, suna ɗaukar hasken UV da ke ciki kuma suna fitar da haske mai gani, yana sa kayan ya zama fari da haske.Wannan tasirin yana da kyawawa musamman akan yadudduka masu launin fari ko haske, suna haɓaka tsabtarsu da sabo.

Wata masana'antar da ke amfani da na'urori masu haske sosai ita ce masana'antar takarda.Ana ƙara masu haske na gani yayin aikin samar da takarda don ƙara haske da kuma sa ta zama fari.Ta hanyar ƙara farar takarda,na gani hasketaimakawa samar da kwafi da hotuna masu inganci.Har ila yau, suna taimakawa wajen rage yawan tawada da ake buƙata don bugawa, wanda ke haifar da ajiyar kuɗi ga kamfanonin bugawa da masu amfani.

Hakanan ana samun na'urori masu haske na gani a cikin kayan wanke-wanke.Ana ƙara su zuwa tsarin wanke-wanke don sanya farar fata su zama fari da launuka masu ƙarfi.Lokacin da aka wanke tufafi da kayan wanke-wanke masu dauke da masu haske na gani, ana ajiye waɗannan mahadi a saman masana'anta, suna ɗaukar hasken ultraviolet kuma suna fitar da haske mai shuɗi, suna rufe launin rawaya kuma suna haɓaka hasken gabaɗaya na tufafi.Wannan yana sa tufafin su zama mafi tsabta da kuma sabo, koda bayan wankewa da yawa.

Bugu da kari,na gani haskeHakanan ana amfani da su a masana'antar filastik.Ana ƙara su zuwa filastik yayin aikin samarwa don inganta bayyanarsa kuma ya sa ya fi kyau.Kayayyakin robobi kamar kwalabe, kwantena da kayan marufi da aka yi musu magani tare da masu haske na gani sun bayyana sun fi haske da ban sha'awa akan ɗakunan ajiya.Yin amfani da na'urori masu haske a cikin robobi kuma na iya taimakawa rufe duk wani lahani ko launin rawaya wanda zai iya bayyana akan lokaci saboda fallasa hasken rana ko abubuwan muhalli.

A taƙaice, masu haske na gani sune mahadi da ake amfani da su sosai a masana'antu daban-daban don haɓaka fari da haske na kayan.Ta hanyar ɗaukar hasken ultraviolet da sake fitar da shi a matsayin haske mai gani, masu haskakawa na gani suna taimakawa inganta yanayin gani na yadudduka, takarda, wanki da robobi.Suna da mahimmanci don cimma kyawawan halaye da halayen da ake buƙata na waɗannan kayan.Ko yin yadudduka sun fi tsafta, kwafin takarda ya fi kyau, ko robobi sun fi kyan gani, masu haske na gani suna taka muhimmiyar rawa wajen haɓaka ƙwarewar gani gaba ɗaya.


Lokacin aikawa: Satumba-27-2023